Dukkan Bayanai
Labarai

Labarai

Gida> Labarai

Hanyoyi nawa ne don hana kwancen kusoshi?

Lokaci: 2022-10-21 Hits: 12

Ƙunƙarar ƙwarƙwara na iya haifar da duka kayan aikin samarwa su tsaya cak, kuma ya sa kasuwancin ya yi asara mai yawa, har ma a wasu aikace-aikacen, kullin kwance zai haifar da mummunar haɗari na aminci.
Don haka me ya kamata mu yi don hana kullun daga sassautawa? Hanyoyi nawa ne don hana kwancen kusoshi?
Tasirin kwancen kusoshi:
Ƙunƙarar ƙwarƙwara na iya haifar da duka kayan aikin samarwa su tsaya cak, kuma ya sa kasuwancin ya yi asara mai yawa, har ma a wasu aikace-aikacen, kullin kwance zai haifar da mummunar haɗari na aminci.
Don haka me ya kamata mu yi don hana kullun daga sassautawa? Hanyoyi nawa ne don hana kwancen kusoshi?
Akwai hanyoyi da yawa don hana sassauta kusoshi:
Ana iya raba maƙallan ruwa zuwa nau'i uku: juzu'i, kulle kai tsaye da motsin zaren karya.
1.Friction da rigakafin: samar da matsi mai kyau wanda ba ya canzawa tare da ƙarfin waje tsakanin nau'in zaren don samar da ƙarfin juzu'i wanda ke hana jujjuyawar dangi na zaren biyu.
Ana iya samun wannan matsi mai kyau ta hanyar axial ko na gefe ko na lokaci guda tare da ƙarfafa zaren biyu.
2.Direct kullewa: yi amfani da sassan dakatarwa don iyakance jujjuyawar dangi na zaren biyu kai tsaye. 3. Rushewar dangantakar motsin zaren: bayan dagewa, ana ɗaukar wurin naushi, walda, haɗawa da sauran hanyoyin, ta yadda zaren nau'ikan ya rasa halayen motsinsa kuma haɗin ya zama haɗin da ba za a iya cirewa ba.
Yin amfani da zaren haƙora mai kyau, yin amfani da ƙaramin kusurwa mai tasowa don cimma nasarar hana sassautawa, ko yayin ɗaukar hanyoyin hana sassautawa guda biyu, daidaita juna, shine mafi kyawun ƙirar ƙira. Ɗaya daga cikin dalilan da ya sa diamita zaren ya fi mm 10 kuma yawancin ƙwayoyin ƙwanƙwasa na inji suna ɗaukar nauyin mai canzawa, duk suna amfani da hakora na bakin ciki.
Haɗin maɓalli na yau da kullun na hydraulic wrench screw dangane da hanyoyin sassautawa da ƙwarewa, haɗin dunƙule da haɗin ingarma guda biyu shima yana aiki. Na'urar tensile na hydraulic da wrench na hydraulic duka kayan aiki ne masu mahimmanci don ƙarfafawa da tarwatsa ƙulle.
Ana amfani da su sosai a cikin gine-gine, dubawar kulawa, gyaran gaggawa da sauran ayyukan jiragen ruwa, masana'antun man fetur, gine-gine, wutar lantarki, ma'adinai, ƙarfe da sauran masana'antu.
Amfani da su ba zai iya rage ƙarfin aiki kawai ba, inganta ingantaccen aiki, amma har ma yana inganta ingancin shigarwa sosai, amma har ma ya dace da aminci na wurin ginin da kuma kula da aikin aiki.

4